GUN GALLERY IN THAILAND

เคยสงสัยกันไหมครับ เรื่องปืนสวัสดิการ

ออฟไลน์ jariyayotin

• **
  • 65
  • +3/-5
  • ฝากตัวด้วยครับ
 :-X
เคยสงสัยกันไหมครับ ทำไมประชาชนอย่างเรา ๆ ซื้อหาได้ยากเย็นและแสนแพง แตกต่างจากข้าราชการ แล้วอีกอย่างปืนสวัสดิการก็น่าจะมาจากการจัดสรรจากงบประมาณภาษีที่เราจ่ายไปแต่ไม่สามารถรับประโยชน์ใด ๆ กลับมา
และจากที่เห็นก็มีข้าราชการไม่น้อยที่ใช้ช่องว่างจากการซื้อหาปืนสวัสดิการในราคาถูกมาปล่อยขายเพื่อหวังทำกำไรอยู่เรื่อย ๆ ช่างไม่แฟร์เสียนี้กระไร

#ไม่ได้ตั้งใจสร้างความแตกแยกแต่แค่อยากบ่นให้ฟังเท่านั้นเองครับ