GUN GALLERY IN THAILAND

ไปรับใบป.4ที่อำเภอเจ้าหน้าที่แจ้งว่าใบป.4ของผมหายครับ

ออฟไลน์ examplee

• **
  • 5
  • +0/-0
คือโทรไปที่อำเภอ อำเภอแจ้งว่าใบป.4ออกแล้ว  เลยเข้าไปที่อำเภอครับ เจ้าหน้าทีหาใบป.4ให้แต่ไม่เจอครับ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าใบป.4ของผมหายครับ  ให้ผมไปแจ้งความแล้วมาเดินเรื่องออกใบแทนปืนแทน ครับ
มีใครเคยเจอเหตการณ์แบบนี้บ้างมั้ยครับ แล้ว มีวิธีไหนที่จะให้ได้ใบป.4เหมือนตามปรกติมั้ยครับ เค้าจะออกให้ใหม่ไม่ได้หรอครับ  ยังไม่ทันได้ถือเลยหายซะแล้ว
แต่เจ้าหน้าที่มีใบต้นขั้วอยู่นะครับเค้าให้ดูแต่ให้ไม่ได้  :' :' :' 

ออฟไลน์ chnon

• **
  • 259
  • +58/-644
  • w213m274 AMG
คือโทรไปที่อำเภอ อำเภอแจ้งว่าใบป.4ออกแล้ว  เลยเข้าไปที่อำเภอครับ เจ้าหน้าทีหาใบป.4ให้แต่ไม่เจอครับ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าใบป.4ของผมหายครับ  ให้ผมไปแจ้งความแล้วมาเดินเรื่องออกใบแทนปืนแทน ครับ
มีใครเคยเจอเหตการณ์แบบนี้บ้างมั้ยครับ แล้ว มีวิธีไหนที่จะให้ได้ใบป.4เหมือนตามปรกติมั้ยครับ เค้าจะออกให้ใหม่ไม่ได้หรอครับ  ยังไม่ทันได้ถือเลยหายซะแล้ว
แต่เจ้าหน้าที่มีใบต้นขั้วอยู่นะครับเค้าให้ดูแต่ให้ไม่ได้  :' :' :'

เข้าไปใหม่เลยครับ ถือแกลลอนใส่น้ำมัน(มะพร้าวหรือละหุ่งก็ได้) พร้อมไฟแช๊ค ถ้าจนท.เป็นผญ.ก็ใช้เสียงระดับ 80% (ผช.เอาที่ 100%) ทักทายว่า "อีสัส" (ทำเสียงแบบน้าค่อมได้จะดีมาก) ...........แล้วก็ต่อด้วยว่า กูไม่ได้เป็นคนทำหาย ทำไมต้องให้กูแบกค_ยไปแจ้งความด้วยวะ  ถ้าพูดแบบนี้แล้วมันยังไม่รู้เรื่อง ก็ให้มันเลือกเลยว่าจะให้เราเผาตัวเองหรือเผาออฟฟิศมันครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2022, 05:45:43 โดย chnon »

ออฟไลน์ Dhan

• **
  • 555
  • +12/-315
ลองทำตาม จนท ดูครับ

M1

คือโทรไปที่อำเภอ อำเภอแจ้งว่าใบป.4ออกแล้ว 
เลยเข้าไปที่อำเภอครับ เจ้าหน้าทีหาใบป.4ให้แต่ไม่เจอครับ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่าใบป.4ของผมหายครับ 
ให้ผมไปแจ้งความแล้วมาเดินเรื่องออกใบแทนปืนแทน ครับ
มีใครเคยเจอเหตการณ์แบบนี้บ้างมั้ยครับ
แล้ว มีวิธีไหนที่จะให้ได้ใบป.4เหมือนตามปรกติมั้ยครับ
เค้าจะออกให้ใหม่ไม่ได้หรอครับ  ยังไม่ทันได้ถือเลยหายซะแล้ว

555 ป.4 เป็น "เอกสารราชการ" ที่มอบให้ผู้มีชื่อได้รับอนุญาตมีและใช้อาวุธปืน  ;D ;D ;D

เมื่อยังไม่มีการส่งมอบ ต่อมาตกหล่นหาย แล้วได้รับคำแนะนำให้ไปแจ้งพนักงานสอบสวนว่า "หาย"

ถ้ายอมรับสมอ้างว่าตนเองทำตกหาย  ก็เป็นกรณี "แจ้งให้พนักงานจดข้อความอันเป็นเท็จ " จร๊า

555 เมื่อยังไม่ส่งมอบ "เจ้าพนักงานผู้มีอำนาจหน้าที่ต้องดำเนินการด้วยตนเอง" จร๊าา  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sinjung

• **
  • 56
  • +4/-3

555 ป.4 เป็น "เอกสารราชการ" ที่มอบให้ผู้มีชื่อได้รับอนุญาตมีและใช้อาวุธปืน  ;D ;D ;D

เมื่อยังไม่มีการส่งมอบ ต่อมาตกหล่นหาย แล้วได้รับคำแนะนำให้ไปแจ้งพนักงานสอบสวนว่า "หาย"

ถ้ายอมรับสมอ้างว่าตนเองทำตกหาย  ก็เป็นกรณี "แจ้งให้พนักงานจดข้อความอันเป็นเท็จ " จร๊า

555 เมื่อยังไม่ส่งมอบ "เจ้าพนักงานผู้มีอำนาจหน้าที่ต้องดำเนินการด้วยตนเอง" จร๊าา  ;D ;D ;D

:LIKE:  :LIKE:  :LIKE:  :LIKE:  :LIKE:

ออฟไลน์ eggshell

• **
  • 33
  • +0/-0

:LIKE: :LIKE: :LIKE:
กมฺมุนา วตฺตตีโลโก

• **
  • 5
  • +0/-0

• **
  • 5
  • +0/-0

:LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ Dhan

• **
  • 555
  • +12/-315
ลองทำตาม จนท ดูครับ

เคสนี้ยังไงก็ต้องเป็นใบแทนครับ
ถ้าเราไม่อยากยุ่งยาก วุ่นวาย ก็ตามที่ จนท แนะนำแจ้งความหายเพื่อทำใบแทน
ท่านจะไปเถียง จนท ก็ได้ว่าท่านไม่ได้ทำหาย แต่ผมคิดว่าอย่าไปทะเลาะกับ จนท เขาจะดีกว่า
ใครทำหายรู้กันเพียง จนท กับท่าน เจ้าพนักงาน ตร จะรู้ว่าท่านแจ้งความเท็จก็ต่อเมื่อ จนท กล่าวหาท่าน
แล้ว จนท จะกล่าวหาท่านแบบนั้น เพื่ออะไร ก็ไม่ใช่เรื่อง ... ดำเนินการเพื่อรับใบแทนไปครับ :)  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2022, 13:39:28 โดย Dhan »