GUN GALLERY IN THAILAND

ทนายดัง

M1

ทนายดัง
« เมื่อ: กันยายน 18, 2022, 17:12:30 »
https://www.matichon.co.th/local/news_3569169

‘ทนายเกิดผล’ ป่วยหนัก
เผยวันนี้ใช้ชีวิตคุ้มแล้ว
ขอบคุณผู้เมตตาหวังบริจาคไต
ร่างกายยังสู้ไหวอยู่

ทนายเกิดผล แก้วเกิด

‘ทนายเกิดผล’ ป่วยหนัก เผยวันนี้ใช้ชีวิตคุ้มแล้ว ขอบคุณผู้เมตตาหวังบริจาคไต
ร่างกายยังสู้ไหวอยู่ หลังจาก นายเกิดผล แก้วเกิด หรือ ทนายเกิดผล ทนายความชื่อดัง
เผยผลการวินิจฉัยของโรงพยาบาลพระนั่งเกล้าเมื่อวันที่ 15 กันยายนที่ผ่านมา

พบว่าตนเองเข้าสู่สภาวะไตเสื่อมระยะสุดท้าย (ระยะที่ 5)
จากนี้ต้องเตรียมการสำหรับวางท่อเพื่อฟอกเลือด ฟอกไตเต็มระบบ
ทำให้มีผู้ส่งข้อความ รวมถึงคอมเมนต์ให้กำลังใจทนายเกิดผลหน้าเฟซบุ๊กมากมาย

ล่าสุด เมื่อวันที่ 18 กันยายน ทนายเกิดผลได้อัพเดตอาการป่วย
พร้อมขอบคุณผู้มีจิตเมตตา 3-4 คน ที่ปรารถนาบริจาคไตให้
แต่เนื่องด้วยร่างกายและจิตใจตนยังดีอยู่ ยังสามารถต่อสู้โรคภัยได้
จึงไม่อาจรับความปรารถนาดีดังกล่าวได้

“ผมใช้ชีวิตคุ้มแล้ว..

มีผู้ใจบุญเมตตาจะบริจาคไตให้ผม
ผมได้ขอบคุณและอนุโมทนาในกุศลจิตครั้งนี้ 3-4 ท่าน
แต่ผมไม่อาจรับความปรารถนาดีตรงนี้ได้ สภาพร่างกายและกำลังใจผมยังดีอยู่
ผมยังสามารถต่อสู้กับมันได้ และถึงแม้ว่าถ้าผมสามารถรับบริจาคปลูกถ่ายไตได้จริง
ก็คงไม่คุ้มค่ากับการเสียสละของท่าน

ผมใช้ชีวิตมาอย่างคุ้มค่าแล้ว สร้างครอบครัวที่อบอุ่น
ดูแลและทำทุกอย่างตามหน้าที่อย่างไม่บกพร่อง ไม่มีอะไรติดค้าง และคาใจ

หากผมรับไตอันมีคุณค่านั้นมาก็คงมีเวลาไม่กี่ปี แต่ถ้าหากไตอันมีค่านั้นได้ส่งมอบ
หรือบริจาคให้กับคนที่มีภาระ มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบอีกหลายชีวิต
หรือให้กับน้องๆ ที่ยังมีอนาคต มีชีวิตอีกยาวไกล
ผมเชื่อว่าคุณค่าของไตที่เขาได้รับจะสร้างชีวิตยาวนานมากกว่าผม
และผู้บริจาคจะได้กุศุลบุญ สมดังเจตนา อนุโมทนาสาธุด้วยครับ”
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2022, 17:15:22 โดย เลอ น้ำจำ »

ออฟไลน์ chnon

• **
  • 259
  • +58/-646
  • w213m274 AMG
Re: ทนายดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2022, 18:12:39 »
มีความคืบหน้า อย่างไร รีบแจ้งด้วยนะครับยาย  :LIKE:

ออฟไลน์ SNIPER

• **
  • 355
  • +2/-3
Re: ทนายดัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2022, 21:12:14 »
สู้ต่อไปนะคูณเกิดผล ยังจำได้ตอนนั้นแลกเปลี่ยนความรู้ที่บอร์ด กันส์แอนด์เกมส์

:-[ :-[ :-[ :-[