GUN GALLERY IN THAILAND

การขอ เอกสาร ป.3 กรณีตัวอยู่ กทม. ทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด

ออฟไลน์ Calvyn

• **
  • 1
  • +0/-0
ตามหัวข้อเลยนะครับ

ถ้าผมทำงานอยู่ในกรุงเทพ แต่ทะเบียนบ้านอยู่ชลบุรี  แล้วอยากจะขอใบ ป.3 ต้องทำเรื่องขอในพื้นที่ไหนหรอครับ

กรณี ถ้าต้องทำในกรุงเทพ มันมีหลายเขตรึป่าวครับ หรือมีที่เดียว แล้วต้องขอใบรับรองความประพฤติ จากที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Sinjung

• **
  • 56
  • +4/-3
ขอได้ที่อำเภอที่มีชื่อในทะเบนยบ้านที่ชลบุรีเท่านั้นครับ ที่อื่นขอไม่ได้เลยกฎหมายกำหนดไว้ ถ้าจะขอที่ กทม ต้องทำการย้ายตัวเองมาลงในทะเบียนบ้าน กทม แล้วรอให้ครบ 6 เดือนถึงจะเริ่มขอได้ครับ