GUN GALLERY IN THAILAND

ซื้อปืนไม่เกิน6เดือน จะซื้อใหม่ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือใหม่ไหม

ออฟไลน์ Ammaritm

• **
  • 1
  • +0/-0
กระบอกแรกให้ร้านขอ ป3 ให้ จะซื้อใหม่อีกร้านไม่เกิน6 เดือน ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือใหม่ไหมครับ

M1

กระบอกแรกให้ร้านขอ ป3 ให้ จะซื้อใหม่อีกร้านไม่เกิน6 เดือน ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือใหม่ไหมครับ

ไม่ต้องพิมพิ์มือใหม่จร๊า

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2
อยากจะขอเสนอ  ใบพิมพ์ลายนิ้วมือ  พยายามถ่ายสีเก็บไว้ครับ  เผื่อขาดเผื่อเหลืด  อยากจะซื้ออีกภายใน  6  เดือนจะได้ไม่ต้องไปหาใบเก่าหรือร้านเดิม  เอาเอกสารสีส่งไปพร้อมคำขอเลยครับ   ความอยากไม่เคยปราณีใครครับ

M1

อยากจะขอเสนอ  ใบพิมพ์ลายนิ้วมือ  พยายามถ่ายสีเก็บไว้ครับ 
เผื่อขาดเผื่อเหลืด  อยากจะซื้ออีกภายใน  6  เดือน
จะได้ไม่ต้องไปหาใบเก่าหรือร้านเดิม 
เอาเอกสารสีส่งไปพร้อมคำขอเลยครับ   
ความอยากไม่เคยปราณีใครครับ

55 วังไชยา ไม่รับเอกสารที่ถ่ายเก็บไว้เองแล้วครับ

ต้องปริ๊นซ์ ออกจากระบบฐานข้อมูล ของวัง และเซ็นต์รับรองโดยเจ้าหน้าที่ทุกฉบับ

เงื่อนไขเป็นไปตามเดิม คือ รายงานประวัติอาชญากร ใช้ได้ 6 เดือนนับแต่ออก

555  ไม่ต้องซีร๊อกส์เปลืองหมึก  ยื่นบัตรประชาชน ขอแผ่นรายการประวัติฟรี ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Panya1985

• **
  • 16
  • +0/-0
มัน 1 ใบ ป3. ต่อ 1 กระบอกไม่ใช่หรอครับ
หรือ ว่าผมเข้าใจผิด

ออฟไลน์ GaiGai

• **
  • 171
  • +6/-2

55 วังไชยา ไม่รับเอกสารที่ถ่ายเก็บไว้เองแล้วครับ

ต้องปริ๊นซ์ ออกจากระบบฐานข้อมูล ของวัง และเซ็นต์รับรองโดยเจ้าหน้าที่ทุกฉบับ

เงื่อนไขเป็นไปตามเดิม คือ รายงานประวัติอาชญากร ใช้ได้ 6 เดือนนับแต่ออก

555  ไม่ต้องซีร๊อกส์เปลืองหมึก  ยื่นบัตรประชาชน ขอแผ่นรายการประวัติฟรี ครับ  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ   ได้ความรู้เพิ่มเติมอีก   พอดีผมอยู่   ตจว  เลย  6  เดือนก็ส่งมั่วๆเอาครับ  :<>

M1

ขอบคุณครับ   
ได้ความรู้เพิ่มเติมอีก   พอดีผมอยู่   ตจว 
เลย  6  เดือนก็ส่งมั่วๆเอาครับ  :<>

555 สถานะการณ์  งานอาวุธปืนตอนนี้เข้มข้นมากครับ
เงื่อนไขการขอมีและใช้ ต้องใช้ใบรับรองตรวจสภาพจิตก่อน
กรณีขอ ประวัติอาชญากร ในต่างจังหวัด
ปลัดงานอาวุธปืนจะทำหนังสือ ให้ผู้ขอ
ถือไปที่สำนักงาน ตรวจประวัติอาชญากรจังหวัด
พิมพ์มือ  ส่งเข้ากรุงเทพ สำนักงานตรวจพิสูจน์ประวัติอาชญกร

555 บางครั้งใช้เวลา 30 -60 วัน  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ AMNAJ30

• **
  • 244
  • +14/-50

555 สถานะการณ์  งานอาวุธปืนตอนนี้เข้มข้นมากครับ
เงื่อนไขการขอมีและใช้ ต้องใช้ใบรับรองตรวจสภาพจิตก่อน
กรณีขอ ประวัติอาชญากร ในต่างจังหวัด
ปลัดงานอาวุธปืนจะทำหนังสือ ให้ผู้ขอ
ถือไปที่สำนักงาน ตรวจประวัติอาชญากรจังหวัด
พิมพ์มือ  ส่งเข้ากรุงเทพ สำนักงานตรวจพิสูจน์ประวัติอาชญกร

555 บางครั้งใช้เวลา 30 -60 วัน  ;D ;D ;D ;D
ตอนนี้กรุงเทพต้องใช้ใบตรวจจิตไหมครับ

M1

ตอนนี้กรุงเทพต้องใช้ใบตรวจจิตไหมครับ

555  ล่าสุด มีประกาศ กระทรวงแล้วครับ

ออฟไลน์ pinyo99

• **
  • 68
  • +0/-0
ไม่เกิน6เดือนไม่ต้องตรวจลายนิ้วมือใหม่ผมใบแรกออกก็ขอใบสองต่อเลย แต่รอบนี้มีขอใบรับรองแพทย์เพิ่ม

มีเอกสารสำเนาใบปั้มลายนิ้วมืออยู่ที่ตัวไหมครับ (ถ้ามีก็ใช้ได้เลยครับ ภายในหกเดือนกี่กระบอกก็ได้...ถ้าขอนายได้)

yah

อันนี้คิดเองหรือเปล่าครับ ;D

M1

อันนี้คิดเองหรือเปล่าครับ ;D

555 เมื่องกาญชายขอบ  ตกข่าวแล้วแหละ 555 ;D ;D ;D

หลักเกณฑ์การขอมีและใช้อาวุธปืน ตาม พรบ.อาวุธปืน 2490 น่ะ

กำหนดเป็นระเบียบปฎิบัติ อย่างชัดเจน

ต้อง หนึ่ง สอง สาม สี่ ต้องทำตามนี้

แต่บางแห่ง ใช้เบี้ย แลกกับการยินยอมไม่ปฎิบัติตามกฎหมาย

ข่าวแก็งส์ค้ายาเสพติด ภาคใต้ อำเภอออกใบอนุญาตให้มีและใช้

อ้างเหตุเป็นสาย แจ้งข้อมูลกระทำความผิด ของอำเภอ

ตำรวจรวบตัว เจอปืน มีใบอนุญาตถูกต้อง แต่ผิดขั้นตอนอนุญาต

5555  อธิบดีกรมการปกครอง สั่งย้าย ภายใน สอง สี่ ชั่วโมงครับโยห์มมม  ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2022, 11:57:19 โดย เลอ น้ำจำ »

yah

555 เมื่องกาญชายขอบ  ตกข่าวแล้วแหละ 555 ;D ;D ;D

หลักเกณฑ์การขอมีและใช้อาวุธปืน ตาม พรบ.อาวุธปืน 2490 น่ะ

กำหนดเป็นระเบียบปฎิบัติ อย่างชัดเจน

ต้อง หนึ่ง สอง สาม สี่ ต้องทำตามนี้

แต่บางแห่ง ใช้เบี้ย แลกกับการยินยอมไม่ปฎิบัติตามกฎหมาย

ข่าวแก็งส์ค้ายาเสพติด ภาคใต้ อำเภอออกใบอนุญาตให้มีและใช้

อ้างเหตุเป็นสาย แจ้งข้อมูลกระทำความผิด ของอำเภอ

ตำรวจรวบตัว เจอปืน มีใบอนุญาตถูกต้อง แต่ผิดขั้นตอนอนุญาต

5555  อธิบดีกรมการปกครอง สั่งย้าย ภายใน สอง สี่ ชั่วโมงครับโยห์มมม  ;D ;D ;D

ผมไม่ได้อยู่เมืองกาญฯนะครับเฮียตือ ;D

M1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2022, 15:24:57 โดย เลอ น้ำจำ »