GUN GALLERY IN THAILAND

หาข้อมูลสอบถามการขอซื้อปืนครับ

หาข้อมูลสอบถามการขอซื้อปืนครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2023, 01:02:06 »
ข้อมูล เอกสารที่ต้องเตรียมการขอซื้ออาวุธปืน อยู่ต่างจังหวัดครับ
หาดใหญ่

ออฟไลน์ gai-chon

• 3798
  • +82/-114
Re: หาข้อมูลสอบถามการขอซื้อปืนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2023, 21:00:48 »
ข้อมูล เอกสารที่ต้องเตรียมการขอซื้ออาวุธปืน อยู่ต่างจังหวัดครับ
หาดใหญ่
โดยทั่วๆไปนะครับ  ยังไงก็ต้องสอบถาม จนท อาวุธปืนที่หาดใหญ่อีกที  แต่ส่วนใหญ่จะประมาณนี้ครับ
สำเนาบัตร  ปชช  ทะเบียนบ้าน (ต้องอยู่ในพื้นที่เกิน  6  เดือนนะครับ  โดยที่ต้องมี  ผู้ปกครองท้องถิ่น  กำนัน  ผู้ใหญ่บ้าน  เซ็นรับรองครับ)

หลักทรัพย์  (สมุดเงินฝาก  โฉนดที่ดิน  พันธบัตร)
ใบตรวจสอบประวัติ (ต้องพิมพ์ลายนิ้วมือตรวจสอบประวัติ  ไปพิมพ์ได้ที่สถานีตำรวจ ครับ)

ส่วนใหญ่ใช้เท่านี้ครับ  ทีนี้จะเร็วจะช้าก็อยู่ที่  การเจรจา  ครับ   ;D ;D