GUN GALLERY IN THAILAND

สับสนระหว่างปืนดีกับปืนที่ชอบครับ

ออฟไลน์ Bossanova

• **
  • 11
  • +0/-0
Re: สับสนระหว่างปืนดีกับปืนที่ชอบครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2023, 09:20:38 »
เลือกตัวที่ชอบครับ เพราะสุดท้ายได้ตัวทีไม่ชอบจะไม่อยากจับไม่อยากใช้  ต่อให้สมรรถนะดีกว่าตัวที่ชอบแค่ไหน ผมก็ไม่จับ ส่วนตัวเลยครับ

ปืน 1911 เป็นปืนต่อสู้ที่ดี ถ้าชอบควรพิจารณา 1911 รูปแบบใหม่ ที่ไม่ใช่ทรงคลาสสิค  รูปทรงจะทันสมัย สวยงามโฉบเฉี่ยวและมีคุณค่ามองไม่เบื่อตา  กระสุน .45 ปืนใหม่ๆล้วนบรรจุได้  8 นัดทั้งสิ้น หากไม่พอ ก็พ่วงแมกสำรองเข้าไป เสียงที่ดังกึกก้องของ .45 จะระงับเหตุได้ตั้งแต่ยิงนัดแรกแล้วครับ อำนาจหยุดยั้งสูงไว้ใจได้ และเป็นปืนที่ยิงได้แม่น เพราะไกซิงเกิ้ลคม

ชอบ 1911 แต่กังวลเรื่องวงกระสุน ก็ลองดูพวก บลู / ร็อคไอแลนด์ 1911 แมกสองแถว .45 จุได้เกินสิบนัด  หลังวังฯมีหลายร้านให้เลือก ลองสอบถามดูครับ 

ออฟไลน์ VISA

• **
  • 7
  • +0/-0
Re: สับสนระหว่างปืนดีกับปืนที่ชอบครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2023, 20:02:40 »
CZ 75 P-01 Omega ไหมครับ อาจจะตอบโจทย์
ถ้าเป็นผม ผมเลือกโครงโพลิเมอร์ เข็มพุ่งครับ โจทย์แบบนี่ glock43 , Sig P365 , Hellcat
ส่วนตัว Hellcat เข้ามือสุดครับ แต่ซื้อ43Xมา

ออฟไลน์ brightzy

• **
  • 48
  • +1/-1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2023, 12:38:49 »
ลองดู S&W CSX เพิ่งออกใหม่ไหมครับ ระบบปฎับัติการแบบ 1911 Single Action มีนก จุลูกได้ 10 และ 12 นัด เผื่อเป็นตัวเลือกครับ  :ds

ออฟไลน์ เลอ..น้ำจำ

• **
  • 370
  • +43/-1170
  • ■■■ ดู คน..อย่าเพียงดูด้วยตา จะดูผิดได้ง่าย ■■■
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2023, 13:38:53 »

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ
เข้ามาหาความรู้สักพักแล้ว  อยากสอบถามพี่ๆสมาชิกหน่อยครับ 
ผมอยากได้ปืนที่เน้นพกซ่อนใน หรือติดรถ ครับ
(ออก ตจว ไปตรวจงานมืดๆค่ำๆบ่อยครับ) 
ไม่ค่อยเน้น ยิงแข่ง อะไร ครับ  ผมเล็งตัวที่ถูกใจไว้คือ

1)sig p938 EQUINOX
2)hell cat.
 ตัวผมชอบ ทรง 1911 มาก เพราะชอบดูหนังสงครามโลกตั้งแต่เด็กๆ
แต่ก็กลัวจะหนักพกยาก ลูกน้อยไป กลัวเกิดเหตุการณ์จริง ไม่พอใช้
 ส่วน Hell Cat นี่ค่อนข้าง ตอบโจทย์เลย
แต่ ผมไม่ค่อยชอบปืนระบบ นกใน เท่าไร(ไม่ชอบรูปทรง)
อยากถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ว่า 6 นัดนี่พอใช้ไหมครับ
แล้วถ้าเป็นพี่ๆจะเลือกอะไรดีครับ
ระหว่าง ปืนที่ตอบโจทย์ กับปืนที่ชอบ
(หรือมีรุ่นไหนแนะนำเพิ่มได้นะครับ)

555 ถ้ามือใหม่  ไม่แนะนำซื้อปืนร้านครับ
หาซื้อในเวปนั่นแหละ  แต่มีข้อเตือนใจ
อย่าไปเชื่อ ไอ้พวกเชียร์แบบไร้สติ
กระบอกนี้สวย กระบอกนี้ผมเชียร์
หรือไอ้พวก แสดงแต่ไอค่อน ยกนิ้วโป้ง

555 มันจะยกนิ้วโป้ง ทำห้าอะไรเน๊อะ  ;D ;D ;D

ถ้าตัวตรงไม่ต้องกลัวเงาคต
ถ้าหัวตรงไม่ต้องกลัวเท้าเอียง

ออฟไลน์ Supermann

• **
  • 17
  • +1/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2023, 22:17:18 »
ความแตกต่างระหว่างปืนที่ดี vs ปืนที่ชอบ?
มีอย่างเดียวเลยครับ ถ้าเลือกปืนดีที่เขาแนะนำกันมา เราได้มาแล้วความอยากได้ปืนที่ชอบยังอยู่เหมือนเดิม สุดท้ายก็ไปเอาจนได้ ดังนั้นเอาปืนที่ชอบตั้งแต่แรก จบเลย ข้อด้อยของมันที่หลายคนติเราจะมองข้ามเพราะความชอบ ปืนดีแต่เราไม่ชอบหรืออาจจะเฉยๆ ได้มาเราก็จะติมันถึงจะไม่ติเราก็จะรู้สึกว่าตัวที่เราชอบสวยกว่า แล้วก็จะคิดว่า รู้งี้ไปเอาตัวที่ชอบดีกว่า ใจมันอคติครับ 5555

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-854
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2023, 08:52:57 »
 :P :P  ไม่ได้เข้ามานาน แนะนำว่า เลือกที่ถูกใจดีกว่าครับ เราได้มาจะรู้สึกภูมิใจครับ ส่วน 6 นัดพอไหม มี 2 แม๊ก น่าจะเกินพอครับ  :P :P