GUN GALLERY IN THAILAND

ขอสอบถามผู้รู้ครับ colt defender .45

ออฟไลน์ Bluebird8484

• **
  • 7
  • +0/-0
ขอสอบถามผู้รู้ครับ colt defender .45
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2023, 13:33:40 »
ผมรับปืนมา ราคาตึงอยู่ ที่จะขายต่อเพราะอยากได้ 9มม.
สภาพดีมาก เหมือนของใหม่ ยิงดีมาก
พอลงขายก็มีคนแซะบ้าง ว่าเป็นอามสกอร์แกะเป็น colt
ป.4 ลงยี่ห้อปืนว่า “อื่นๆ” บ้าง ซึ่งผมก็ถามกับเจ้าหน้าที่ทะเบียนปืนแล้วเค้าบอกปกติ บางที่ก็ลง “ไม่ระบุ”เพราะสมัยก่อนบางพื้นที่ก็ลงแบบนี้
ท่านใดพอรู้จัก defender รุ่นนี้ ช่วยไขข้อสงสัยผมทีครับ :<>

ออนไลน์ DHMDT

• **
  • 298
  • +12/-237
Re: ขอสอบถามผู้รู้ครับ colt defender .45
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2023, 18:23:52 »
ปืนท่านสไลด์บน colt defender

แต่เฟรมล่างกับเลขประจำปืน ไม่เคยเห็น colt ตอกแต่เลข

ปกติ colt defender เลขประจำปืนจะขึ้นด้วย DR แล้วตามด้วยเลข

และเลขทะเบียนปี 51 ยุคนี้ต้องระบุยี่ห้อแล้วครับ ที่เคยเห็นไม่ระบุ เพราะไม่ทราบยี่ห้อ หรือไม่ทราบที่มา

ปล. ผมไม่เคยเห็น ไม่ได้แปลว่าไม่มีนะครับ ☺️