GUN GALLERY IN THAILAND

ขอใบ ป.3 ที่สมุทรปราการ ครับ

ขอใบ ป.3 ที่สมุทรปราการ ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 09:50:20 »
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามนะครับ
อยากสอบถามว่า ผมต้องการมีปืนในพื้นที่จังหวัดสมุทรปราการนะครับ ต้องเรื่องจากจุดไหนอะไรบ้าง
ปัจจุบัน อายุ 38 ปี มีหน้าที่การงานและมีบ้านเป็นหลักแหล่งอยู่ที่ สมุทรปราการ อ.แพรกษา ครับ
ผมต้องเริ่มจากจุดไหนอย่างไร บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ Bee eeb

• **
  • 2
  • +0/-0
Re: ขอใบ ป.3 ที่สมุทรปราการ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 13:01:46 »
ไปที่อำเภอครับ หานายทะเบียนปืน แจ้งว่าอยากจะซื้อปืนครับ เดี๋ยวนายทะเบียนจะแนะนำให้ว่าต้องกอกเอกสารใช้เอกสารอะไรบ้าง

ออฟไลน์ chnon

• **
  • 259
  • +58/-644
  • w213m274 AMG
Re: ขอใบ ป.3 ที่สมุทรปราการ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 17:48:03 »
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามนะครับ
อยากสอบถามว่า ผมต้องการมีปืนในพื้นที่จังหวัดสมุทรปราการนะครับ ต้องเรื่องจากจุดไหนอะไรบ้าง
ปัจจุบัน อายุ 38 ปี มีหน้าที่การงานและมีบ้านเป็นหลักแหล่งอยู่ที่ สมุทรปราการ อ.แพรกษาครับ
ผมต้องเริ่มจากจุดไหนอย่างไร บ้างครับ

น่าจะเป็นตำบลพรกษา อ.เมืองสมุทรปราการ มากกว่านะครับ .........เตรียมเอกสารไปที่ศาลากลางเลยครับ ถ้าไม่ค่อยได้เข้าไปก็ต้องถาม รปภ.แถวนั้นเอา เพราะตรงนั้นจะรวมหน่วยงานราชการไว้เยอะครับ ไปเช้าๆหน่อยก็ดี ที่จอดรถหายากครับ
  ปล. ผมไปล่าสุดแปดปีที่แล้ว ถ้าทุกวันนี้ อะไรๆดีขึ้น เช่นที่จอดรถหาง่ายแล้ว มาอัพเดทให้ด้วยนะครับ  ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2023, 16:51:42 »
ขอบคุณมากครับ แก้ไขครับเป็น ตำบลแพรกษา อำเภอเมืองครับ พิมพ์ผิดครับขออภัย

ออนไลน์ Cbird

• **
  • 9
  • +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2023, 16:17:20 »
ปัจจุบัน อายุ 38 ปี มีหน้าที่การงานและมีบ้านเป็นหลักแหล่งอยู่ที่ สมุทรปราการ อ.แพรกษา ครับ

ติดต่อสอบถาม และทำใบ ป.3 ที่ว่าการอำเภอเมืองสมุทรปราการนะครับ
ขึ้นบันไดไปชั้นสอง ห้องทางซ้าย สุดทางเดินครับ
เตรียมเอกสารสำเนาบัตรประจำตัว สำเนาทะเบียนบ้าน หลักทรัพย์ หนังสือรับรองการทำงาน เมื่อก่อนใช้หนังสือรับรองความประพฤติ แต่ตอนนี้ต้องไปพิมพ์มือที่ พฐ.จว.สป. อยู่ใกล้โรงเรียนสวนกุหลาบ สป.
ไปสอบถามรายละเอียดที่คุณแอน เจ้าหน้าที่รับเรื่องก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Volcano

• **
  • 47
  • +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2023, 17:34:57 »
ขอถามเผื่อให้พี่ที่อยู่ ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี ขอได้ปกติไหมครับ หรือติดอะไรไหม

ออนไลน์ Cbird

• **
  • 9
  • +2/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2023, 06:48:53 »
ขอถามเผื่อให้พี่ที่อยู่ ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี ขอได้ปกติไหมครับ หรือติดอะไรไหม
อาจจะโดนนโยบาย 5 กระบอก ครับพี่
รบกวนเรียนถามเจ้าหน้าที่รับเรื่องของ อ.บางพลี อีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ jjj@999

• **
  • 13
  • +0/-0
Re: ขอใบ ป.3 ครั้งแรก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2024, 06:48:34 »
     แล้วกรณีผมผมขอไปตั้งแต่วันที่ 8 มีนาคม 67 วันถึงวันที่ 21 มีนาคมปี 67 เจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าผลลายนิ้วมือผ่านแล้วนะค่ะให้มาเขียนใบคำร้องแบบฟอร์มให้นายอำเภอเซ็นอีกครั้งหนึ่งแล้วพอนายอำเภอเซ็นเสร็จทางเจ้าหน้าที่อำเภอก็จะส่งมาให้ทางไปรษณีย์แบบนี้มีด้วยเหรอครับมันรู้สึกแปลกๆ :
 อำเภอเมืองสมุทรปราการ