GUN GALLERY IN THAILAND

Springfield.​Prodigy

ออฟไลน์ Rm269

• **
  • 75
  • +0/-3
Springfield.​Prodigy
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2023, 19:18:17 »
อยากถามพี่ๆ​ ที่ใช้​ springfield.prodigy
ว่า ตัวปืนยิงแล้วมีปัญหาติดขัดมั้ยครับ
เห็นต่างประเทศรีวิวไว้เยอะ​ ว่ามีปัญหา
จะเข้าไปรับอยากขอข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ zeroskater

• **
  • 10
  • +0/-0
Re: Springfield.​Prodigy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2023, 14:40:13 »
ของผมใช้งาน จะมีปัญหากับเข็มแทงชนวนที่เจอลูก gap บางๆ เข็มมันแทงทะลุ gap ทำให้เศษgap มันขาดติดที่หน้ารูเข็มแทงชนวนแล้วพอ feed นัดต่อไป มันจะสับไม่แตกครับ (เหมือนเค้าออกแบบมาให้ใช้กับลูกจริงมากกว่า ลูกซ้อมที่แก๊ปท้ายบางๆ) แต่ถ้าเป้นลูก แก๊ปหนาๆ จะไม่มีปัญหาครับ ส่วนอื่นๆ ที่เจอคือ เพลทศนูย์หลังคลอนง่าย ขนาดว่าใส่ lock tide อย่างดีแล้ว ยิงไปก็ยังมีคลอนอยู่ ต้องคอยตรวจดูบ่อยๆ ครับ (ปล.ผมรันลูกไปประมาณ 1ลังแล้ว)

ออฟไลน์ Rm269

• **
  • 75
  • +0/-3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2023, 21:20:05 »
รับมาแล้วครับ​ ตัว​5นิ้วยังไม่มีโอกาศไปลองยิง
แต่คุณภาพชิ้นงาน​ กับฟิตติ้ง​  ผมว่าคุ้มราคา

ออฟไลน์ zeroskater

• **
  • 10
  • +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2024, 12:33:37 »
รับมาแล้วครับ​ ตัว​5นิ้วยังไม่มีโอกาศไปลองยิง
แต่คุณภาพชิ้นงาน​ กับฟิตติ้ง​  ผมว่าคุ้มราคา

ใช่ครับยิงนุ่มยิงลื่น คุ้มราคา ทำไกให้เบาลงนิดนึงจะยิงดีครับ