GUN GALLERY IN THAILAND

อยากมีอาวุธปืนไว้ใช้งานแบบถูกกฏหมายต้องทำอะไรบ้างค่ะ

ออฟไลน์ 0834329926

• **
  • 1
  • +0/-0
[font=อยากมีอาวุธปืนไว้ใช้งานแบบถูกกฏหมายต้องทำอะไรบ้างค่ะgeorgia][/font]

ออฟไลน์ gai-chon

• 3796
  • +82/-114
[font=อยากมีอาวุธปืนไว้ใช้งานแบบถูกกฏหมายต้องทำอะไรบ้างค่ะgeorgia][/font]
ถ้าไม่เคยอบรมหรือพึ่งจะศึกษาเรื่องปืน  อยากจะรบกวนให้สมัครเข้า อบรมอาวุธปืนเบื้องต้น  1  คอร์ส  แล้วจะไปต่อยอดยังไงก็อีกเรื่องครับ  เข้าอบรมจะได้ใบประกาศเรื่องการอบรมอาวุธปืนเบื้องต้น  แนบไปกับคำขอซื้อ อาวุธปืนได้ครับ 
มีที่ทำงานและที่อยู่เป็นหลักแหล่ง   ภายในท้องที่นั้นๆเกิน  6  เดือนไปแล้ว  บรรลุนิติภาวะ (บางที่นายจะบอกว่า  อายุน้อยไป  อยากจะให้เลยไปอีก 2-3  ปี  จะรอบครอบมากกว่า   แต่อยากจะบอก  ไอ้ที่ยิงๆกันเนี่ย  มันกลางคนถึงงแก่  ทั้งนั้น)
มีทรัพย์สิน สมุดฝาก  โฉนด  ทะเบียนรถ 
มีใบตรวจสอบประวัติ  ว่าเคยมีคดีหรือเปล่า  แล้วคดีร้ายแรงหรือไม่ร้ายแรง  ไม่ได้คือ  ฆ่า  ยาเสพติด  ทำร้ายร่างกาย  (แต่ถ้าเส้นดี  ทำได้ทุกอย่างครับ)
ถ้าครบทุกอย่าง  ไปติดต่อ   จนท แผนกอาวุธปืนเลยครับ