GUN GALLERY IN THAILAND

มีใครมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้าง เกี่ยวกับการต่อใบอนุญาต ป๔

ออฟไลน์ deadwalker

• **
  • 150
  • +1/-10
มีใครมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้าง เกี่ยวกับการต่อใบอนุญาต ป๔

ออฟไลน์ jazzsonic

• **
  • 33
  • +0/-0
ต่อมีเสียค่าอะไรไหมอีกอย่างต้องไปยื่นต่อที่เจ้าของปืนอยู่ใช่ไหมเช่นบ้างคนมาทำงานกทมมีบ้านอีกหลังต่างจังหวัดแต่ปืนอยู่อีกบ้านจังหวัดต้องเดินทางมาเพื่อเอาปืนไปต่อ เอาปืนไปต่อแล้วเจอด่านก้ผิดกฎหมายการพกปืนไปที่สาธารณะอีกแล้วคน1มีเกิน10กระบอกขนไปที่เดียวเลยเจอด่านอีกงามใส้อีกที่มันบอกจะให้ต่อเพื่อจะให้เจ้าของปืนมายืนยันว่าปืนยังอยู่ แล้วปืนมันเปลี่ยนมือได้จากการโอนมีฐานข้อมูลการโอนอยู่แล้วในระบบใครมันจะเอาปืนมีทะเบียนไปขายให้คนที่ไม่มีใบป3ละเสี่ยงคุกอะดิแบบนี้ สมองอันน้อยนิดจริงคิดได้แบบนี้ๆมันไปคุมที่ไหนฉิบหายกันหมดเลยแล้วอีกอย่างจะไปแก้ตัวกฎหมายต้องผ่านสภาร่างกฎหมายเปลี่ยนแปลงไม่ใช่คิดอยากเปลี่ยนก้เปลี่ยนมันผิดกฎหมายเอามาใช้ไม่ได้ต้องดูกันไปยาวๆๆเลยเหตุการณ์นี้

ออฟไลน์ chnon

• **
  • 259
  • +58/-644
  • w213m274 AMG

รอให้ออกมาจริงๆ แล้วดูรายละเอียด ข้อบังคับก่อนครับ ถ้าเหมือนกับ ย้ายที่อยู่แล้วไม่แจ้งย้ายปืนตาม...... อายุความและบทเปรียบเทียบปรับเหมือนๆกัน ส่วนตัวผมก็รอปรับทีเดียวน่าจะง่ายกับชีวิตกว่าครับ  :e

ออฟไลน์ sol1911

• **
  • 31
  • +2/-0
ไม่เห็นด้วยครับ เพราะ
1.เป็นช่องทางที่สามารถเรียกรับผลประโยชน์นอกระบบได้ 
2.ปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากปืนนอกระบบ  คุมปืนในระบบก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหา
3. เพิ่มภาระทั้งผู้ครอบครองและเจ้าหน้าที่ 
4.ต่อใบอนุญาตเป็นการแก้ปัญหาการยิงกันตายได้ตรงไหน? 

ออนไลน์ tor_pong

• **
  • 218
  • +51/-68

ออนไลน์ jeremyhouse1

• **
  • 70
  • +5/-5
เห็นด้วยครับ แต่ไม่ควรมีค่าใช้จ่าย

เหตุผลเพราะปืนมีการโอนลอยกันเยอะมาก เอาไว้เช็คว่าปืนอยู่กับเจ้าของตัวจริงไหม

เห็นด้วยครับ แต่ไม่ควรมีค่าใช้จ่าย

เหตุผลเพราะปืนมีการโอนลอยกันเยอะมาก เอาไว้เช็คว่าปืนอยู่กับเจ้าของตัวจริงไหม
ข้อนี้เห็นด้วยครับ :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ pinyo99

• **
  • 66
  • +0/-0
กฏหมายไม่มีผลย้อนหลังเหมือนใบขับขี่ตลอดชีพแหละแต่เขามีอำนาจเรียกตรวจกับเพิกถอน

ออนไลน์ tor_pong

• **
  • 218
  • +51/-68
คงยากครับที่จะไม่มีค่าใช้จ่าย 

ออฟไลน์ Master62-63

• **
  • 187
  • +10/-9
ว่างเหรอครับมานั่งเอาปืนไปให้ตรวจ มีงานมีการทำนะครับผม

ออฟไลน์ eudda

• **
  • 6
  • +0/-0
  • Protection is much better than Correction ...
ไม่เห็นด้วยกับการต้องต่ออายุถ้าต้องเอาปืนไปตรวจด้วย  เพราะการขนปืนไปรอตรวจ ไปเข้าคิว เดินทางไป-กลับ ไม่ใชเรื่องสะดวกเลย มีแต่ความเสี่ยง
รักษาสิทธิในการปกป้องตนเองและคนที่รัก..

ออฟไลน์ ANS 61

• **
  • 9
  • +0/-0
ผู้มีอำนาจควรแก้ปัญหาให้ตรงจุดเรื่องปืนเถื่อน ปืนผิดกฎหมายให้ได้ก่อนดีกว่าครับ คนที่ได้รับใบอนุญาติมาเค้ามีวุฒิภาวะอยู่แล้ว ออกกฎมาแบบนี้ไม่มีทางลดปัญหาปืนเถื่อนได้หรอกครับ  ::)

ออฟไลน์ ^wfx1911^

• 661
  • +25/-288

เป็นการเช็คสอบก็ดีเหมือนกันครับ เห็นด้วยครับ :LIKE:

ออฟไลน์ irin8999

• **
  • 16
  • +0/-0
ถ้าไม่มีค่าใช้จ่ายค่าปรับหรือช่องทางเรียกรับสินบนมันก็แค่เสียเวลาเสียค่ารถ เจ้าหน้าที่ก็เหนื่อยเพิ่มขึ้น ส่วนตัวยังไงก็ได้คับแต่ถ้าทำก็อยากให้เจ้าหน้าที่ทุกหน่วยงานขนไปต่อด้วยเหมือนกับปปช.คับถือครองกี่กระบอกอยู่ครบไหม เท่าเทียมกันก็ดีคับเผื่อบางคนออกจากราชการแล้วอาจจะมีเรื่องเครียดไปก่อเหตุได้เหมือนกัน ไม่ใช่มาตั้งมาตรการกับปปช.อย่างเดียว

ออฟไลน์ pakub

• **
  • 35
  • +0/-0
ถ้าไม่มีค่าใช้จ่ายค่าปรับหรือช่องทางเรียกรับสินบนมันก็แค่เสียเวลาเสียค่ารถ เจ้าหน้าที่ก็เหนื่อยเพิ่มขึ้น ส่วนตัวยังไงก็ได้คับแต่ถ้าทำก็อยากให้เจ้าหน้าที่ทุกหน่วยงานขนไปต่อด้วยเหมือนกับปปช.คับถือครองกี่กระบอกอยู่ครบไหม เท่าเทียมกันก็ดีคับเผื่อบางคนออกจากราชการแล้วอาจจะมีเรื่องเครียดไปก่อเหตุได้เหมือนกัน ไม่ใช่มาตั้งมาตรการกับปปช.อย่างเดียว
เห็นด้วยครับ เพราะคดีใหญ่หลายคดีที่เป็นข่าว ทหาร ครู ตำรวจ ถ้าจะบังคับก็ควรทำอย่างเท่าเทียม :LIKE: