GUN GALLERY IN THAILAND

ถ้าจะซื้อไว้ทั้งใช้ยิงซ้อมกับราคาไม่ตกควรเลือกยังไงครับ

ออฟไลน์ legendarymos

• **
  • 36
  • +1/-0
ถ้าจะซื้อปืนพกเฟรมเหล็ก ไว้เพื่อป้องกันหรือใช้ซ้อม อาจจะมีแข่งเล่นๆด้วย และราคาขายต่อไม่ตกมาก ควรเลือกแบบไหนครับ ควรเป็นตัวที่ใช้ทั่วๆไปหรือเป็นตัวเกือบๆ Top line ของแบรนด์นั้นๆครับ
ตอนนี้ในใจคือ CZ Shadow 2 ตัว Limited ซักตัว หรือ BUL พวก SAS II ESP หรือ SAS II AIR ไปเลย

ออฟไลน์ Volcano

• **
  • 48
  • +1/-0
ถ้าไม่ได้รีบมาก มาสายcz อยากให้รอ shadow 2 orange optic ready ผมว่าอีกไม่นาน ก็ต้องทำขาย
ในเมื่อตัวประกับฟ้าทำแล้ว มาเมื่อไหร่แค่นั้นเอง ส่วนพวกBul sas ii air น่าสนใจ ปืนดี ก็เห็นหลายคนใช้อยู่

ถ้าเอาราคาไม่ตกต้องเป็นพวกปืนคัสตอม มีแต่จะขึ้น
ส่วนนึงก็อยู่ที่คนซื้อด้วยนะ แต่โดยมากซื้อแล้วก็ไม่ค่อยขายกัน

ปืนแมสโปรดัค ผลิตเยอะ ขายเยอะ ใครก็มี ราคาปืนจะลงไปอยู่จุดนึง แล้วก็จะทรงๆตัว จะขายง่ายก็กดราคาลงไปอีกหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2023, 11:22:51 โดย Volcano »

• **
  • 36
  • +1/-0
อยากได้เลยครับพวกคัสตอมแต่ราคาแบบ 2แสนลงมาไม่ค่อยจะมีเท่าไหร่เลย เห็ฯละเหนื่อยใจ 555 อยากเล่นดีก็ต้องยอมจ่าย

ออฟไลน์ เลอ..น้ำจำ

• **
  • 381
  • +43/-1181
  • ■■■ ดู คน..อย่าเพียงดูด้วยตา จะดูผิดได้ง่าย ■■■

อยากได้เลยครับพวกคัสตอมแต่ราคาแบบ 2แสนลงมา
ไม่ค่อยจะมีเท่าไหร่เลย เห็ฯละเหนื่อยใจ 555
อยากเล่นดีก็ต้องยอมจ่าย

555 กลุ่มไลน์ มีประกาศ 2 กระบอก ตัวเด็ด

Colt Gold Cup 70 National Match
Colt Trophy ลำกล้อง Schuemann Classic

ป.4 กรุงเทพ (ต้องมี ป.3)

ลองโทรไปที่เบอร์ 081 152 0543
ถ้าตัวตรงไม่ต้องกลัวเงาคต
ถ้าหัวตรงไม่ต้องกลัวเท้าเอียง

ออฟไลน์ lsy

• **
  • 46
  • +1/-1
CZ SD2 ก็ดีครับปืนราคานี้กับคุณภาพที่ได้มันคุ้มค่ามาก
หรือโม่ s&w 686 6 นิ้ว ยิงเป้านี่คือสุดทางของโม่
.45 ก็พวก แบร์ ยิงเป้าทุกรายการที่ได้แชมป์ต้องมีมาแข่ง

พวกนี้ขายต่อง่ายครับ ราคาตกไม่เยอะ หรือครอบจักรวาลก็ glock ครับ เหมือนโตโยต้า

ออฟไลน์ Master62-63

• **
  • 189
  • +10/-9
บอกไว้ก่อนว่า9มมความแม่นยำโดยสายพันะุ์ มันยังห่าง38 กับ.45 เยอะมาก

ออฟไลน์ palawast

• **
  • 2
  • +0/-0
  • ไม่มีใครรักเราเลย
หาราคาดีๆยาก
ใจสั่งมา

ออฟไลน์ werachai

• **
  • 217
  • +4/-3
ราคามือ1ตกเยอะอยู่ครับ หามือสองสภาพดีๆ ถ้าเจอต้องตัดสินใจเร็วครับ

• **
  • 36
  • +1/-0
ตอนนี้ มี ป.3 9มม ละครับเป็นร้านค้ากทม ไปเดินดูที่วังเมือวันศุกร์ที่ผ่านมาตอนแรกตั้งใจไว้เยอะเลย แต่พอมาดูจริงๆ เหลือแค่สองสามแบรนเท่านั้น
ไม่อยากได้ปืนที่มีสวัสเลยครับเพราะราคาตกจริง ตอนนี้มือสองก็หาที่ซื้อยากเย็นไม่รู้ไปดูตรงไหนหลังจากบอร์ดปิดไปครับ
ใจไปอยู่ที่ KMR กับ Tanfoglio มากกว่า Bul ซะแล้ว (กำลังเทียบว่าราคาที่ยุโรปอันไหนยังๆไงเทยยังไง)
ผมเพิ่งเคยไปร้านที่วังบูรพาครั้งแรก(กระบอกที่สอง) คือไปแบบไม่รู้เรื่องแต่ร้านดูแลดีมากเลย

ออฟไลน์ ysopon

• **
  • 31
  • +0/-4

ออฟไลน์ AMNAJ30

• **
  • 242
  • +14/-50
ตอนนี้ มี ป.3 9มม ละครับเป็นร้านค้ากทม ไปเดินดูที่วังเมือวันศุกร์ที่ผ่านมาตอนแรกตั้งใจไว้เยอะเลย แต่พอมาดูจริงๆ เหลือแค่สองสามแบรนเท่านั้น
ไม่อยากได้ปืนที่มีสวัสเลยครับเพราะราคาตกจริง ตอนนี้มือสองก็หาที่ซื้อยากเย็นไม่รู้ไปดูตรงไหนหลังจากบอร์ดปิดไปครับ
ใจไปอยู่ที่ KMR กับ Tanfoglio มากกว่า Bul ซะแล้ว (กำลังเทียบว่าราคาที่ยุโรปอันไหนยังๆไงเทยยังไง)
ผมเพิ่งเคยไปร้านที่วังบูรพาครั้งแรก(กระบอกที่สอง) คือไปแบบไม่รู้เรื่องแต่ร้านดูแลดีมากเลย
จงระวังแขกจะต้อนเข้าร้าน

• **
  • 36
  • +1/-0
สรุปผมไปจบที่ CZ Shadow 2 Orange เพราะราคาโอเคห่างกับสวัสฯไม่มากและราคาใกลๆ้กับหน้าเวปของ CZ ต่างไม่เกิน 30%
เอามาสรุปเข้ากล่องยังไม่ได้ยิงใดๆ

ออฟไลน์ satanoi

• **
  • 25
  • +2/-0
เลือกที่เราชอบครับ ราคาปืนอยู่ที่ความต้องการของแต่ละคน
Wilson, Ed brown, Lesbaer, Nighthawk
ราคาไม่น่าจะตกมากครับ

ออฟไลน์ Kit22

• **
  • 108
  • +1/-1

ออฟไลน์ DX

• **
  • 105
  • +5/-2
ชอบรุ่นไหน ซื้อรุ่นนั้น หามือสองสวยๆครับ