GUN GALLERY IN THAILAND

มัดจำการซื้อ-ขายปืน

ออฟไลน์ Pairojn

• **
  • 34
  • +0/-0
มัดจำการซื้อ-ขายปืน
« เมื่อ: มกราคม 19, 2024, 15:27:19 »
เวลาซื้อ-ขายปืนถ้าจะมีมัดจำ ควรจะมัดจำกันซักเท่าไร แล้วเงื่อนไขทั่วๆไปควรจะเป็นยังไงครับ เช่น ถ้าใบ ป.3 ไม่ผ่านหรือควรจะใช้เวลานานซักประมาณไหน อะไรแบบนี้น่ะครับ

ออฟไลน์ jazzsonic

• **
  • 33
  • +0/-0
Re: มัดจำการซื้อ-ขายปืน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2024, 15:05:47 »
ต้องคุยกับคนที่จะมาซื้อเอาว่าถ้าเดินไม่ผ่านป3ก้ขอคืนเงินมัดจำครึ่งหนึ่งนะเพราะค่าเสียเวลามารอคนที่จะซื้อไปเดินเรื่องขอป3ไม่รู้นานหรือไหม หรือคนที่มีป3ออกแบบซื้อร้านค้าแต่เปลี่ยนใจมาซื้อของเราก้ต้องเก็บมัดจำเหมือนกันเพราะคนซื้อต้องไปยื่นเรื่องแก้ไขเปลี่ยนจากซื้อร้านค้ามาซื้อแบบรับโอนแทนก้เอาสำเนา ป4 สำเนาบัตร สำเนาทะเบียนบ้านของเจ้าของไปยื่นเรื่องใหม่แต่ห้ามขายแบบโอนลอยเด็ดขาดเดียวปัญหามันจะตามมาเยอะ อีกอย่างเดียวนี้นายทะเบียนเค้าให้เจ้าของปืนกับคนรับโอนไปอำเภอเซ็นสลักโอนต่อหน้านายทะเบียนดวัยไม่มีเจ้าของไปเค้าไม่รับโอนทำเรื่องให้

ออฟไลน์ Pairojn

• **
  • 34
  • +0/-0
Re: มัดจำการซื้อ-ขายปืน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2024, 11:16:43 »
ขอบคุณครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2024, 11:21:30 โดย Pairojn »