GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนไทยเนชั่น และ ปืนเนรมิต

ปืนไทยเนชั่น และ ปืนเนรมิต
« เมื่อ: มกราคม 26, 2024, 18:20:45 »
ใช่เครือเดียวกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ gai-chon

• 3796
  • +82/-114
Re: ปืนไทยเนชั่น และ ปืนเนรมิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2024, 19:44:39 »
ไทเนชั่น  เนรมิต  แสงทอง  เครือเดียวกันครับ

ออฟไลน์ chnon

• **
  • 259
  • +58/-644
  • w213m274 AMG
Re: ปืนไทยเนชั่น และ ปืนเนรมิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2024, 07:21:37 »
ใช่เครือเดียวกันมั้ยครับ

ร้านปืนแถวนั้น เกี่ยวพันกันยุ่งเหยิงไปหมดครับ แนะนำว่า เวลาเข้าไป อย่าพูดถึงร้านอื่นในอีกร้าน เพราะบางทีจุดไต้ตำตอเอา บางร้านโป๊วของกัน บางร้านพ่อลูก บางร้านพี่น้อง บางร้านลูกเขย ลูกสะใภ้ เครือที่ว่ามีสามหน้าร้านอย่างที่พี่ gai ว่า แต่เบื้องหลังคือ ถือโควต้าเยอะมากๆ น่าจะเยอะที่สุดในสมาคมฯเลยด้วย..........เข้าทำนองที่ว่า เครือเดียวกัน แค่คนละหวีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2024, 07:24:53 โดย chnon »

ออฟไลน์ Volcano

• **
  • 47
  • +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2024, 18:09:20 »
  ร้านปืนแถวนั้น เกี่ยวพันกันยุ่งเหยิงไปหมดครับ แนะนำว่า เวลาเข้าไป อย่าพูดถึงร้านอื่นในอีกร้าน เพราะบางทีจุดไต้ตำตอเอา บางร้านโป๊วของกัน บางร้านพ่อลูก บางร้านพี่น้อง บางร้านลูกเขย ลูกสะใภ้ เครือที่ว่ามีสามหน้าร้านอย่างที่พี่ gai ว่า แต่เบื้องหลังคือ ถือโควต้าเยอะมากๆ น่าจะเยอะที่สุดในสมาคมฯเลยด้วย..........เข้าทำนองที่ว่า เครือเดียวกัน แค่คนละหวีครับ  ;D

คห.นี้จริงที่สุดครับ เข้าแค่ร้านเดียว รู้ไปอีกหลายร้านว่าเราหาปืนไรอยู่ แต่ผมก็ไม่สนใจหรอก เดินเข้าออกทุกร้านแหละ หาร้านที่บอกราคาที่ดีที่สุด
บางทีก็บอกให้รอแปปไปเอามาให้ ก็ไปโป๊วร้านอื่นมา บวกราคาไปหน่อย กินส่วนต่างฟรีหลายพัน นอกจากช่วยกันขายไม่ได้บวกราคาก็ว่ากันไป...

ออฟไลน์ nuonmxzz

• **
  • 331
  • +4/-11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2024, 18:48:46 »
จริงนะร้านปืนถึงกันหมด
ส่วนใหญ่การค้าขายตามตลาดจะไม่ถูกกัน
แย่งลูกค้ากัน
แต่ร้านปืนนี่แปลก ไม่เคยแย่งทะเลาะกัน
มีแนะนำไปร้านนั้นร้านนี้ ช่วยเหลือกันดี

ออฟไลน์ The_1nnocenT

• **
  • 68
  • +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2024, 10:08:42 »
พูดซะเห็นภาพเลยครับ เครือเดียวกันแต่คนละหวี  ;D ;D ;D
"อาวุธปืน" คือศาสตราวุธทรงพลังและมีอำนาจสูงที่แม้แต่ผีสางก็ยังขลาดกลัว ฉะนั้นจงใช้อาวุธปืนของท่านด้วยสติปัญญา อย่าใช้อาวุธปืนด้วยอารมณ์

ออฟไลน์ Hartman

• **
  • 47
  • +2/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2024, 14:00:31 »
 :e เดินมันทุกร้านจนได้ราคาเงื่อนไขที่พอใจ จะสนทำไมเครือร้านเดียวกัน ไม่ใช่เรื่องของเรา ทุกอย่างจบที่ราคา รุ่นที่เราต้องการ บางร้านมีบางร้านก็ไม่มี เครือเดียวกันแท้ๆ เว้นแต่เอาระบบ MRP มาใช้

แค่ค่าใบ เครือเดียวกันยังคนละราคาเลย  :D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2024, 20:24:05 »
 :e เดินมันทุกร้านจนได้ราคาเงื่อนไขที่พอใจ จะสนทำไมเครือร้านเดียวกัน ไม่ใช่เรื่องของเรา ทุกอย่างจบที่ราคา รุ่นที่เราต้องการ บางร้านมีบางร้านก็ไม่มี เครือเดียวกันแท้ๆ เว้นแต่เอาระบบ MRP มาใช้

แค่ค่าใบ เครือเดียวกันยังคนละราคาเลย  :D
ไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่อยากได้ปืนรุ่นนึง จากร้านนึง แต่เค้าไม่ส่งต่างจังหวัด เลยถามดูว่าอีกร้านเนี้ยเห็นมีปืนรุ่นเดียวกัน ใช่เครือเดียวกันรึเปล่า หากเป็นเครือเดียวกันจะได้ไม่ต้องโทรไปถามครับว่าส่งได้หรือเปล่า

• **
  • 259
  • +58/-644
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2024, 16:52:57 »
 ไม่ได้อะไรหรอกครับ แค่อยากได้ปืนรุ่นนึง จากร้านนึง แต่เค้าไม่ส่งต่างจังหวัด เลยถามดูว่าอีกร้านเนี้ยเห็นมีปืนรุ่นเดียวกัน ใช่เครือเดียวกันรึเปล่า หากเป็นเครือเดียวกันจะได้ไม่ต้องโทรไปถามครับว่าส่งได้หรือเปล่า

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ร้านในเครือนี้ กฏระเบียบเค้าเข้มงวดจริงๆ หลายปีก่อนจ่ายปืนเฉพาะวันธรรมดา ต้องรอที่ร้านเกือบขั่วโมง เสียค่าตรวจปืนอีก 500 ค่าจอดรถก็เคลมไม่ได้   หลังๆมานี้ ไม่เก็บ 500 ให้เสียความรู้สึกแล้ว(คงบวกไปในราคาปืน) ถ้าป.๓ ไม่ระบุกระสุน ก็ไม่แถมให้ ล่าสุดผมรู้แกวแล้ว ระบุจำนวนกระสุนในป.๓ มาเรียบร้อย แต่ร้านบอก ขนาดที่ผมซื้อไม่มีกระสุนให้  :'(  แถมต่อรองราคาหรือขอของแถมเพิ่มก็ไม่ได้เลย ปกติซื้อทุกครั้งก็ชื่อตัวเองรับปืนเอง พอใช้ชื่อคนในครอบครัวซื้อ จะไปรับปืนก็รับไม่ได้อีก ต้องมีใบมอบอำนาจ และต้องรับรองจากนายทะเบียนมาด้วย ขนาดผมซื้อบ่อยจนจำหน้ากันได้นานแล้ว ยังไม่ยอมปล่อยให้เลยครับ  :-X

ออฟไลน์ เลอ..น้ำจำ

• **
  • 371
  • +43/-1172
  • ■■■ ดู คน..อย่าเพียงดูด้วยตา จะดูผิดได้ง่าย ■■■
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2024, 20:27:11 »

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ร้านในเครือนี้ กฏระเบียบเค้าเข้มงวดจริงๆ
หลายปีก่อนจ่ายปืนเฉพาะวันธรรมดา ต้องรอที่ร้านเกือบขั่วโมง
เสียค่าตรวจปืนอีก 500 ค่าจอดรถก็เคลมไม่ได้   
หลังๆมานี้ ไม่เก็บ 500 ให้เสียความรู้สึกแล้ว(คงบวกไปในราคาปืน)
ถ้าป.๓ ไม่ระบุกระสุน ก็ไม่แถมให้ ล่าสุดผมรู้แกวแล้ว ระบุจำนวนกระสุนในป.๓ มาเรียบร้อย
แต่ร้านบอก ขนาดที่ผมซื้อไม่มีกระสุนให้ 
:'(  แถมต่อรองราคาหรือขอของแถมเพิ่มก็ไม่ได้เลย ปกติซื้อทุกครั้งก็ชื่อตัวเองรับปืนเอง
 พอใช้ชื่อคนในครอบครัวซื้อ จะไปรับปืนก็รับไม่ได้อีก ต้องมีใบมอบอำนาจ
และต้องรับรองจากนายทะเบียนมาด้วย ขนาดผมซื้อบ่อยจนจำหน้ากันได้นานแล้ว
ยังไม่ยอมปล่อยให้เลยครับ  :-X

555 แล้วร้านไหน โทรตอนเที่ยงคืน ให้มารับปืน?  ;D ;D ;D
ถ้าตัวตรงไม่ต้องกลัวเงาคต
ถ้าหัวตรงไม่ต้องกลัวเท้าเอียง

ออฟไลน์ ohm_p

• **
  • 49
  • +3/-55
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2024, 21:49:13 »
    เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ร้านในเครือนี้ กฏระเบียบเค้าเข้มงวดจริงๆ หลายปีก่อนจ่ายปืนเฉพาะวันธรรมดา ต้องรอที่ร้านเกือบขั่วโมง เสียค่าตรวจปืนอีก 500 ค่าจอดรถก็เคลมไม่ได้   หลังๆมานี้ ไม่เก็บ 500 ให้เสียความรู้สึกแล้ว(คงบวกไปในราคาปืน) ถ้าป.๓ ไม่ระบุกระสุน ก็ไม่แถมให้ ล่าสุดผมรู้แกวแล้ว ระบุจำนวนกระสุนในป.๓ มาเรียบร้อย แต่ร้านบอก ขนาดที่ผมซื้อไม่มีกระสุนให้  :'(  แถมต่อรองราคาหรือขอของแถมเพิ่มก็ไม่ได้เลย ปกติซื้อทุกครั้งก็ชื่อตัวเองรับปืนเอง พอใช้ชื่อคนในครอบครัวซื้อ จะไปรับปืนก็รับไม่ได้อีก ต้องมีใบมอบอำนาจ และต้องรับรองจากนายทะเบียนมาด้วย ขนาดผมซื้อบ่อยจนจำหน้ากันได้นานแล้ว ยังไม่ยอมปล่อยให้เลยครับ  :-X
กระสุนขนาดไหนที่ไม่มีแถมให้ครับ

• **
  • 259
  • +58/-644
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2024, 11:53:39 »
กระสุนขนาดไหนที่ไม่มีแถมให้ครับ

.44 แม๊กนุ่ม ครับ  ;D