GUN GALLERY IN THAILAND

ปืนยาว ERMA

ออฟไลน์ lawman

• **
  • 43
  • +4/-0
ปืนยาว ERMA
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 17:20:06 »
รบกวนสอบถามครับ พอดีลุงข้างบ้านแกแก่แล้วอยากจะขายปืนยาว .22LR ให้ เป็นปืนเก่าซื้อตั้งแต่สมัยแกยังรับราชการ ยี่ห้อ ERMA  รุ่น E M.1 ของเยอรมันนี มีทะเบียน สภาพพอใช้ได้ แต่แกก็ไม่รู้จะตั้งราคาขายเท่าไหร่ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยประมาณราคาให้หน่อยครับ จะได้เสนอให้แกถูก

• **
  • 43
  • +4/-0
Re: ปืนยาว ERMA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 07:58:16 »
ถ้าผมเสนอให้แก 20,000 แพงไปหรือถูกไปครับ รบกวนด้วย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 11:41:50 »
ปืนใหม่หาซื้อไม่ได้แล้ว ราคาขาย 20,000 - 30,000 ไม่แพงครับ(ตามสภาพ)ต้องเน้นสภาพเดิมและอุปกรณ์ครับ
เท่าที่ทราบมา อุปกรณ์หายากมาก เช่น แมกฯ ศูนย์หล้ง   ฯลฯ
เวบเพื่อนบ้านก็ประมาณนี้ครับ
ผมไม่เคยสำผัสครับ แต่เท่าที่รู้มาคือเป็นปืนทำหุ่นสงครามสมัยก่อน ระบบยังไม่ดีเท่าไหร่ มีติดขัดบ้าง และชิ้นส่วนไม่ค่อยทนทานมากนัก แต่นั่นคงไม่ใช่ปัญหา เพราะส่วนใหญ่ซื้อมาเก็บ ไม่ก็เข้าตู้โชว์ในห้องส่วนตัว (แต่ถ้าหากจะซื้อมาใช้งาน แนะนำ Ruger 10/22 ครับ ทนถึก อะไหล่เพียบ)
อย่างอื่น รอท่านอื่นมาช่วยแชร์ละกัน

• **
  • 43
  • +4/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 14:51:52 »
ขอบคุณครับ ความตั้งใจก็เพื่อเอามาติดผนังโชว์แหล่ะครับ เห็นหุ่นเหมือนปืนคาร์บินคลาสสิคดี คงไม่ได้เอาไปยิงอะไรมาก อาจจะยิงเพื่อตรวจสภาพบริหารกลไกในบ้างครั้ง ถ้าวัตถุประสงค์มีแค่นี้ราคาสองหมื่นคงไม่ผิดหวังนะครับ