GUN GALLERY IN THAILAND

การขอใบป.3 ให้ผ่านง่ายควรเตรียมตัวอย่างไรครับ

ออฟไลน์ orrachon_a

• **
  • 1
  • +0/-0
สมาชิกใหม่ครับ อยากซื้อปืน การขอใบป.3 ให้ผ่านง่ายควรเตรียมตัวอย่างไรครับ

ออฟไลน์ bbhamster

• **
  • 61
  • +2/-0
Re: การขอใบป.3 ให้ผ่านง่ายควรเตรียมตัวอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 16:48:59 »
เขาไปถามเจ้าหน้าที่เลยว่าจะขอป3ต้องเตรียม อะไรบ้างและต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไรแค่นั้นก็เรียบร้อย ;D

Re: การขอใบป.3 ให้ผ่านง่ายควรเตรียมตัวอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 08:16:55 »
คำถามสุดหิน
ขึ้นอยู่กับท้องที่

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-885
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 11:04:20 »
คำถามสุดหิน
ขึ้นอยู่กับท้องที่

;) ;)   ตามนี้ครับ ยากที่จะตอบครับ  :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ Salakkham

• **
  • 13
  • +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 14:39:20 »
ไปถามที่ อำเภอเลยครับ เจ้าหน้าที่เขาจะมีรายการให้เลยว่าต้องเตรียมอะไร เช่นท้องที่ที่ผมขอ
1 สำเนาบัตร ปชช
2 สำเนาทะเบียนบ้าน
3 หนังสือรับรองการทำงาน+_เงินเดือน
4 หนังสือรับรองความประพฤติ (กรณีข้าราชการให้ผอ.เป็นคนรับรองครับ ระดับ8-10 )
5 หนังสือรับรองความประพฤติจาก กำนัน ผญบ.(ฝ่ายปกครอง)
6 ใบรับรองแพทย์
7 เอกสารตรวจสอบลายนิ้วมือ
8 สำเนาหลักทรัพย์ (รถยนต์ มอไซค์ ที่ดิน บ้าน )ที่เราจะเอามาเป็นเหตุน่ะครับ
ถ้าครับตามที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา นั่งนับวันเลย ครับ

• 43894
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 12:05:08 »
ไปถามที่ อำเภอเลยครับ เจ้าหน้าที่เขาจะมีรายการให้เลยว่าต้องเตรียมอะไร เช่นท้องที่ที่ผมขอ
1 สำเนาบัตร ปชช
2 สำเนาทะเบียนบ้าน
3 หนังสือรับรองการทำงาน+_เงินเดือน
4 หนังสือรับรองความประพฤติ (กรณีข้าราชการให้ผอ.เป็นคนรับรองครับ ระดับ8-10 )
5 หนังสือรับรองความประพฤติจาก กำนัน ผญบ.(ฝ่ายปกครอง)
6 ใบรับรองแพทย์
7 เอกสารตรวจสอบลายนิ้วมือ
8 สำเนาหลักทรัพย์ (รถยนต์ มอไซค์ ที่ดิน บ้าน )ที่เราจะเอามาเป็นเหตุน่ะครับ
ถ้าครับตามที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา นั่งนับวันเลย ครับ

:LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE:

ออฟไลน์ svpr555

• **
  • 1
  • +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2015, 21:26:14 »
1.เงินพร้อม
2.เอกสารพร้อม

ออฟไลน์ Gun And Gun.

• **
  • 69
  • +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 16:52:01 »
ขึ้นอยู่กับท้องที่ค่ะ
ทางที่ดีลองเดินเข้าไปสอบถามข้อมูลจากอำเภอที่เรามีรายชื่ออยู่จะได้คำตอบที่ตรงจุดที่สุดค่ะ  ;D ;D
www.gunandgun.com
TEL : 02-2214559 / 081-9197888
LINE : gunandgun2557
INSTAGRAM : gunandgun2557
FANPAGE : GUN and GUN
FACEBOOK : กันแอนด์กัน ช๊อป
E-MAIL : [email protected]

ออฟไลน์ ampit

• **
  • 5
  • +0/-0
ผมโทรไปสอบถามที่อำเภอมาครับ กรณีผมเป็นพนักงานราชการ เจ้าหน้าที่อำเภอให้เตรียม
1.สำเนาบัตรประชาชน
2.สำเนาข้าราชการ
3.สำเนาทะเบียนบ้าน
4.หนังสือรับรองความประพฤติ(ข้อนี้มีข้อสงสัยจะถามสมาชิกครับ)
5.หนังสือตอบรับโครงการที่จะซื้อปืน(อันนี้ผมเตรียมไปเองครับ)

จากข้อ 4 หนังสือผมที่ทำงานออกให้เนื่อความข้างในมีแค่ 4 บรรทัด และก็ลงท้ายด้วยลายเซ็นท่านอธิการบดีมหาวิทยาลัย ข้างในระบุแค่ ตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน เลขที่อัตรา ชื่อ-สกุล สังกัดหน่วยงาน และก้วันเริ่มปฏิบัติงานครับ

ถ้าระบุแบบนี้จะไปขอใบ ป.3 ได้ไหมครับ ผมอยู่จังหวัดพัทลุงครับ จะขอโครงการ สน.อส. ปืนสั้น .22 ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

• 43894
ผมโทรไปสอบถามที่อำเภอมาครับ กรณีผมเป็นพนักงานราชการ เจ้าหน้าที่อำเภอให้เตรียม
1.สำเนาบัตรประชาชน
2.สำเนาข้าราชการ
3.สำเนาทะเบียนบ้าน
4.หนังสือรับรองความประพฤติ(ข้อนี้มีข้อสงสัยจะถามสมาชิกครับ)
5.หนังสือตอบรับโครงการที่จะซื้อปืน(อันนี้ผมเตรียมไปเองครับ)

จากข้อ 4 หนังสือผมที่ทำงานออกให้เนื่อความข้างในมีแค่ 4 บรรทัด และก็ลงท้ายด้วยลายเซ็นท่านอธิการบดีมหาวิทยาลัย ข้างในระบุแค่ ตำแหน่งหน้าที่ เงินเดือน เลขที่อัตรา ชื่อ-สกุล สังกัดหน่วยงาน และก้วันเริ่มปฏิบัติงานครับ

ถ้าระบุแบบนี้จะไปขอใบ ป.3 ได้ไหมครับ ผมอยู่จังหวัดพัทลุงครับ จะขอโครงการ สน.อส. ปืนสั้น .22 ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ

:( :(   ส่วนนั้นน่าจะไม่ใช่หนังสือรับรองความประพฤตินะครับ หนังสือรับรองความประพฤติจะต้องระบุด้วยว่ามีความประพฤติอย่างไร สมควรไหมที่จะให้มีและครอบครองอาวุธปืนตรงๆเลยนะครับ  :( :(