GUN GALLERY IN THAILAND

ทำไมบางคนถึงบอกว่าคนรวยเท่านั้นถึงจะซื้อปืนได้

ผมสงสัยมากเลยย แต่ผมคิดว่าไม่จริงอะครับ
คนที่ไม่ได้มีฐานะดีก็ซื้อปืนได้ ขยันทำงาน เก็บเงินก็ซื้อได้อะครับ ใช้เวลาเก็บเท่าไรก็ว่ากันไป
เก็บได้แล้วก็เตรียมเอกสารไปขอใบ ป.3 ถ้าขอ
ไม่ได้ก็มาขอใหม่รอบหน้า พยายามไปเรื่อยๆอะครับ ผมก็อยากจะได้สักกระบอก ใช้เป็นกีฬาอดิเรกอะครับ ตอนนี้อายุไม่ถึง กำลังศึกษา และจะไปเรียนยิงปืนครับ

ออฟไลน์ Kitti.F

• **
  • 69
  • +2/-0
การจะขอใบ ป.3 ได้ต้องแสดงบัญชีทรัพย์สินที่เรามีอยู่ เช่น บ้าน รถยนต์ เงินฝาก หรือทรัพย์สินอื่นๆ ให้นายทะเบียนเห็น ว่าเราจำเป็นต้องมีปืน เพื่อปกป้องทรัพย์สินเหล่านั้น
- อีกอย่าง การซื้อปืนสั้น สมมุติว่าเป็นขนาด 9มม จะมีค่าใช้จ่ายตั้งแต่ยื่นใบ ป.1 จนถึงซื้อปืน ซื้อกระสุนปืน จนได้รับใบ ป.4 ค่าใช้จ่ายเกือบ100,000บาท และต้องไม่เป็นบุคคลต้องห้าม ตาม พรบ .อาวุธปืนฯ มาตรา13
-แต่ที่จกท พูดมาก็ถูกว่าทำงานเก็บเงิน สักวันก็ซื้อปืน(ถูกกฎหมาย)ได้ อย่างน้อยก็ขอชื่นชม ที่คิดจะใช้ปืนถูกกฎหมายครับ

ขอบคุณครับ^^

ออฟไลน์ สิงห์สามแพร่ง

• 43894
  • +2134/-893
  • จองหงวนติดดิน ตงฉินบ้านนอก
 ;) ;)   รวยจนไม่ได้เป็นตัวชี้วัดครับ  ;) ;)

• 43894
 ;) ;)   ซื้อได้ทุกคนครับ  ;) ;)

ขอบคุณครับ^^

ออฟไลน์ อนุชา

• **
  • 341
  • +15/-3
กู้แบงค์ กู้สหกรณ์มาซื้อปืนมีเยอะแยะครับ

อ่าครับผม^^

• 43894
 ;) ;)   มีทุนก็สามารถจะมีได้ครับ  ;) ;)

ออฟไลน์ phongtep

• **
  • 6
  • +0/-0

• 43894
 ;) ;)   จัดมายังครับ  ;) ;)

ยังเลยครับ รออายุครบ 20 ก่อนอะครับ จะลองไปขอใบ ป.3 ซื้อปืนยาว CZ 455 FS .22 LR ครับ

• 43894
ยังเลยครับ รออายุครบ 20 ก่อนอะครับ จะลองไปขอใบ ป.3 ซื้อปืนยาว CZ 455 FS .22 LR ครับ

:LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: :LIKE: